Talnagrunnur
English
Talnagrunnur
/
Íbúar
/
Kosningar
/
Alþingiskosningar
/
Alþingiskosningar - kjörnir þingmenn
/
Þingmenn kjörnir í alþingiskosningum 28. október 2017
The 3 steps are Choose table, Choose variable and Show result. You are currently at Velja breytu
Velja töflu
Velja breytu
Sýna töflu
Þingmenn kjörnir í alþingiskosningum 28. október 2017
Velja breytur
Um töflu
Síðast uppfært
21.12.2017
Eining
Fjöldi/hlutfall
Viðmiðunartími
2017
Skrá
KOS02120
Now you have come to the page, Choose variable. This page give you the oportunity to select which variables and values you want to display in your result of the table. A variable is a property of a statistical unit. The page is divided into several boxes, one for each variable, where you can select values by click to highlight one or more values. It always starts with the statistics variable which is the main value counted in the table.
Þingmaður
Byrjun línu
Field for searching for a specific value in the list box. This is examples of values you can search for.Norðvesturkjördæmi A1 Haraldur Benediktsson (D) , Norðvesturkjördæmi A2 Ásmundur Einar Daðason (B) , Norðvesturkjördæmi A3 Lilja Rafney Magnúsdóttir (V) ,
wave temp fix..
Valið
0
Alls
126
Norðvesturkjördæmi A1 Haraldur Benediktsson (D)
Norðvesturkjördæmi A2 Ásmundur Einar Daðason (B)
Norðvesturkjördæmi A3 Lilja Rafney Magnúsdóttir (V)
Norðvesturkjördæmi A4 Bergþór Ólason (M)
Norðvesturkjördæmi A5 Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir (D)
Norðvesturkjördæmi A6 Guðjón S. Brjánsson (S)
Norðvesturkjördæmi A7 Halla Signý Kristjánsdóttir (B)
Norðvesturkjördæmi A8 Sigurður Páll Jónsson (M)
Norðvesturkjördæmi V Stefán Vagn Stefánsson (B)
Norðvesturkjördæmi V Lilja Rannveig Sigurgeirsdóttir (B)
Norðvesturkjördæmi V Teitur Björn Einarsson (D)
Norðvesturkjördæmi V Hafdís Gunnarsdóttir (D)
Norðvesturkjördæmi V Jón Þór Þorvaldsson (M)
Norðvesturkjördæmi V Maríanna Eva Ragnarsdóttir (M)
Norðvesturkjördæmi V Arna Lára Jónsdóttir (S)
Norðvesturkjördæmi V Bjarni Jónsson (V)
Norðausturkjödæmi A1 Kristján Þór Júlíusson (D)
Norðausturkjödæmi A2 Steingrímur J. Sigfússon (V)
Norðausturkjödæmi A3 Sigmundur Davíð Gunnlaugsson (M)
Norðausturkjödæmi A4 Þórunn Egilsdóttir (B)
Norðausturkjödæmi A5 Logi Einarsson (S)
Norðausturkjödæmi A6 Njáll Trausti Friðbertsson (D)
Norðausturkjödæmi A7 Bjarkey Olsen Gunnarsdóttir (V)
Norðausturkjödæmi A8 Anna Kolbrún Árnadóttir (M)
Norðausturkjödæmi A9 Líneik Anna Sævarsdóttir (B)
Norðausturkjödæmi A10 Albertína Friðbjörg Elíasdóttir (S)
Norðausturkjödæmi V Þórarinn Ingi Pétursson (B)
Norðausturkjödæmi V Hjálmar Bogi Hafliðason (B)
Norðausturkjödæmi V Valgerður Gunnarsdóttir (D)
Norðausturkjödæmi V Arnbjörg Sveinsdóttir (D)
Norðausturkjödæmi V Þorgrímur Sigmundsson (M)
Norðausturkjödæmi V Karl Liljendal Hólmgeirsson (M)
Norðausturkjödæmi V María Hjálmarsdóttir (S)
Norðausturkjödæmi V Bjartur Aðalbjörnsson (S)
Norðausturkjödæmi V Ingibjörg Þórðardóttir (V)
Norðausturkjödæmi V Edward H. Huijbens (V)
Suðurkjördæmi A1 Páll Magnússon (D)
Suðurkjördæmi A2 Sigurður Ingi Jóhannsson (B)
Suðurkjördæmi A3 Birgir Þórarinsson (M)
Suðurkjördæmi A4 Ásmundur Friðriksson (D)
Suðurkjördæmi A5 Ari Trausti Guðmundsson (V)
Suðurkjördæmi A6 Oddný G. Harðardóttir (S)
Suðurkjördæmi A7 Silja Dögg Gunnarsdóttir (B)
Suðurkjördæmi A8 Karl Gauti Hjaltason (F)
Suðurkjördæmi A9 Vilhjálmur Árnason (D)
Suðurkjördæmi A10 Smári McCarthy (P)
Suðurkjördæmi V Ásgerður Kristín Gylfadóttir (B)
Suðurkjördæmi V Jóhann Friðrik Friðriksson (B)
Suðurkjördæmi V Unnur Brá Konráðsdóttir (D)
Suðurkjördæmi V Kristín Traustadóttir D)
Suðurkjördæmi V Hólmfríður Erna Kjartansdóttir (D)
Suðurkjördæmi V Heiða Rós Hauksdóttir (F)
Suðurkjördæmi V Elvar Eyvindsson (M)
Suðurkjördæmi V Álfheiður Eymarsdóttir (P)
Suðurkjördæmi V Njörður Sigurðsson (S)
Suðurkjördæmi V Heiða Guðný Ásgeirsdóttir (V)
Suðvesturkjördæmi A1 Bjarni Benediktsson (D)
Suðvesturkjördæmi A2 Bryndís Haraldsdóttir (D)
Suðvesturkjördæmi A3 Rósa Björk Brynjólfsdóttir (V)
Suðvesturkjördæmi A4 Guðmundur Andri Thorsson (S)
Suðvesturkjördæmi A5 Jón Gunnarsson (D)
Suðvesturkjördæmi A6 Gunnar Bragi Sveinsson (M)
Suðvesturkjördæmi A7 Þorgerður Katrín Gunnarsdóttir (C)
Suðvesturkjördæmi A8 Jón Þór Ólafsson (P)
Suðvesturkjördæmi A9 Willum Þór Þórsson (B)
Suðvesturkjördæmi A10 Óli Björn Kárason (D)
Suðvesturkjördæmi A11 Ólafur Þór Gunnarsson (V)
Suðvesturkjördæmi A12 Guðmundur Ingi Kristinsson (F)
Suðvesturkjördæmi A13 Jón Steindór Valdimarsson (C)
Suðvesturkjördæmi V Kristbjörg Þórisdóttir (B)
Suðvesturkjördæmi V Sigríður María Egilsdóttir (C)
Suðvesturkjördæmi V Ómar Ásbjörn Óskarsson (C)
Suðvesturkjördæmi V Vilhjálmur Bjarnason (D)
Suðvesturkjördæmi V Karen Elísabet Halldórsdóttir (D)
Suðvesturkjördæmi V Kristín María Thoroddsen (D)
Suðvesturkjördæmi V Katrín Ósk Ásgeirsdóttir (D)
Suðvesturkjördæmi V Jónína Björk Óskarsdóttir (F)
Suðvesturkjördæmi V Una María Óskarsdóttir (M)
Suðvesturkjördæmi V Oktavía Hrund Jónsdóttir (P)
Suðvesturkjördæmi V Margrét Tryggvadóttir (S)
Suðvesturkjördæmi V Una Hildardóttir (V)
Suðvesturkjördæmi V Fjölnir Sæmundsson (V)
Reykjavíkurkjördæmi suður A1 Sigríður Á. Andersen (D)
Reykjavíkurkjördæmi suður A2 Svandís Svavarsdóttir (V)
Reykjavíkurkjördæmi suður A3 Ágúst Ólafur Ágústsson (S)
Reykjavíkurkjördæmi suður A4 Þórhildur Sunna Ævarsdóttir (P)
Reykjavíkurkjördæmi suður A5 Brynjar Níelsson (D)
Reykjavíkurkjördæmi suður A6 Kolbeinn Óttarsson Proppé (V)
Reykjavíkurkjördæmi suður A7 Hanna Katrín Friðriksson (C)
Reykjavíkurkjördæmi suður A8 Inga Sæland (F)
Reykjavíkurkjördæmi suður A9 Lilja Dögg Alfreðsdóttir (B)
Reykjavíkurkjördæmi suður A10 Þorsteinn Sæmundsson (M)
Reykjavíkurkjördæmi suður A11 Björn Leví Gunnarsson (P)
Reykjavíkurkjördæmi suður V Alex Björn Bulow Stefánsson (B)
Reykjavíkurkjördæmi suður V Pawel Bartoszek (C)
Reykjavíkurkjördæmi suður V Hildur Sverrisdóttir (D)
Reykjavíkurkjördæmi suður V Bessí Jóhannsdóttir (D)
Reykjavíkurkjördæmi suður V Guðmundur Sævar Sævarsson (F)
Reykjavíkurkjördæmi suður V Valgerður Sveinsdóttir (M)
Reykjavíkurkjördæmi suður V Olga Margrét Cilia (P)
Reykjavíkurkjördæmi suður V Snæbjörn Brynjarsson (P)
Reykjavíkurkjördæmi suður V Jóhanna Vigdís Guðmundsdóttir (S)
Reykjavíkurkjördæmi suður V Orri Páll Jóhannsson (V)
Reykjavíkurkjördæmi suður V Eydís Blöndal (V)
Reykjavíkurkjördæmi norður A1 Guðlaugur Þór Þórðarson (D)
Reykjavíkurkjördæmi norður A2 Katrín Jakobsdóttir (V)
Reykjavíkurkjördæmi norður A3 Helgi Hrafn Gunnarsson (P)
Reykjavíkurkjördæmi norður A4 Helga Vala Helgadóttir (S)
Reykjavíkurkjördæmi norður A5 Áslaug Arna Sigurbjörnsdóttir (D)
Reykjavíkurkjördæmi norður A6 Steinunn Þóra Árnadóttir (V)
Reykjavíkurkjördæmi norður A7 Þorsteinn Víglundsson (C)
Reykjavíkurkjördæmi norður A8 Birgir Ármannsson (D)
Reykjavíkurkjördæmi norður A9 Andrés Ingi Jónsson (V)
Reykjavíkurkjördæmi norður A10 Ólafur Ísleifsson (F)
Reykjavíkurkjördæmi norður A11 Halldóra Mogensen (P)
Reykjavíkurkjördæmi norður V Þorbjörg Sigríður Gunnlaugsdóttir (C)
Reykjavíkurkjördæmi norður V Albert Guðmundsson (D)
Reykjavíkurkjördæmi norður V Herdís Anna Þorvaldsdóttir (D)
Reykjavíkurkjördæmi norður V Jón Ragnar Ríkarðsson (D)
Reykjavíkurkjördæmi norður V Kolbrún Baldursdóttir (F)
Reykjavíkurkjördæmi norður V Gunnar Hrafn Jónsson (P)
Reykjavíkurkjördæmi norður V Sara Elísa Þórðardóttir (P)
Reykjavíkurkjördæmi norður V Páll Valur Björnsson (S)
Reykjavíkurkjördæmi norður V Halla Gunnarsdóttir (V)
Reykjavíkurkjördæmi norður V Álfheiður Ingadóttir (V)
Reykjavíkurkjördæmi norður V Gísli Garðarsson (V)
Velja þarf a.m.k. eitt gildi
Tölur
Valið
0
Alls
4
Útkomutala, sbr. 2. tölul. 107. gr.
Landstala, sbr. 1. tölul. 3. mgr. 108. gr.
Hlutfallstala, sbr. 2. og 3. tölul. 3. mgr. 108. gr.
Atkvæðatala, sbr. 2. mgr. 110. gr.
Velja þarf a.m.k. eitt gildi
Fjöldi valinna reita er:
(Hámarksfjöldi er 100.000)
Framsetning á skjá takmarkast við 10.000 línur og 100 dálka
Fjöldi valinna reita er yfir hámarki 100.000
Skýringar
Byggt er á skýrslu landskjörstjórnar Útreikningur á úthlutun þingsæta við alþingiskosningar 28. oktbóer 2017 frá 30. október 2017. Atkvæðatölur að baki þingmönnum og varaþingmönnum eru bráðabirgðatölur. Þær verða uppfærðar síðar þegar endurútreikningur á úthlutun þingsæta í kjölfar úrskurðar Alþingis 14. desember 2017 um ágreiningsatkvæði liggur fyrir.
A=Aðalmaður (A1=aðalmaður í 1. sæti).
V=Varamaður
Bókstafir í sviga eiga við listabókstaf viðkomandi stjórnmálasamtaka.
B=Framsóknarflokkur
C=Viðreisn
D=Sjálfstæðisflokkur
F=Flokkur fólksins
M=Miðflokkurinn
P=Píratar
S=Samfylking
V=Vinstrihreyfingin-grænt framboð.
Nánari skýringar sjá töflu 27 í Hagtíðindum: Alþingiskosningar 28. október 2017